Daily Archives: 23/12/2015


dịch vụ xin giấy phép xây dựng nhà tại hà nội
HỎI: Em xin được giấy phép xây dựng nhà ống 3 tầng. Và em đang tiến hành xây được gần xong 3 tầng theo đúng giấy phép xây dựng đã được cấp. Nay em muốn xây thêm 1 tum nữa. Em muốn điều chỉnh giấy phép xây dựng thì cần những giấy tờ gì? Em lên quận Long Biên hỏi thì được biết xây trên 3 tầng thì bản vẽ phải có con dấu của công ty thiết kế. Em muốn hỏi ngoài bản vẽ có con dấu ra, em có phải xin thêm con dấu thẩm tra bản vẽ không? Quận Long Biên nói em phải có báo cáo thẩm tra công trình, vì em đã khởi công rồi nên họ nói rất phức tạp để làm. Mong BBT tư vấn giúp em để em có thể hiểu thêm về thắc mắc này. Em xin chân thành cám ơn và Kính chúc công ty luôn phát đạt. TRẢ LỜI: Điều 10 Nghị định 64/2012/NĐ-CP quy định về việc điều chỉnh giấy phép xây dựng như sau: “1. Trong quá trình xây dựng, trường hợp có điều chỉnh thiết kế làm thay đổi một trong các nội dung dưới đây […]

Đang thi công có được điều chỉnh Giấy phép xây dựng không?