Chủ đề : diện tích xây nhà


Quy định về diện tích tối thiểu xây nhà
HỎI: Kính mong công ty trả lời giúp một số vấn đề như sau : 1/ Văn bản qui định về diện tích đất tối thiểu được phép xây dựng nhà ở  là văn bản nào ? 2/ Nếu sau khi bị giải tỏa mà đất chỉ còn lại 11m2  thì có được phép xây dựng nhà ở không ? 3/ Nếu vẫn xây dựng nhà ở trên diện tích đó thì có vi phạm pháp luật không ? Tôi xin trân trọng cám ơn. TRẢ LỜI: Liên quan đến câu hỏi của bạn, thì hiện nay việc quy định về Diện tích và kích thước lô đất xây dựng được quy định tại Số: 04 /2008/Q§-BXD  ngày 03/04/2008. Về việc ban hành: “Quy Chuẩn kỹ thuật quốc gia về Quy hoạch xây dựng kích thước lô đất quy hoạch xây dựng nhà áp dụng cho cả nước.   Điều 2.8.9 Kích thước lô đất quy hoạch xây dựng nhà ở – Kích thước lô đất quy hoạch xây dựng nhà ở được xác định cụ thể theo nhu cầu và đối tượng sử dụng, phù hợp với các giải pháp tổ chức không gian và được quản lý theo quy định […]

Văn bản nào quy định diện tích tối thiểu được phép xây dựng nhà ở?