Daily Archives: 17/08/2017


có được cấp phép xây dựng khi còn nợ tiền sử dụng đất không?
Rất nhiều khách hàng của chúng tôi chuẩn bị kế hoạch xây dựng đã thắc mắc rằng, khi họ còn nợ tiền sử dụng đất thì có xin cấp phép xây dựng được không? Trong phạm vi bài viết này, giấy phép xây dựng sẽ giải đáp những thắc mắc này cho bạn. 1. Cơ sở pháp lý Luật đất đai 2013 Luật xây dựng 2014 Nghị định 45/2014/NĐ-CP về thu tiền sử dụng đất 2. Nội dung kiến thức về xin cấp giấy phép xây dựng khi nợ tiền sử dụng đất Khoản 21 Điều 3 Luật đất đai 2013 quy định tiền sử dụng đất là số tiền mà người sử dụng đất phải trả cho Nhà nước khi được Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất, cho phép chuyển mục đích sử dụng đất, công nhận quyền sử dụng đất. Trong trường hợp người được chuyển mục đích sử dụng đất, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất hoặc được giao đất tái định cư mà có khó khăn về tài chính và có nguyện vọng ghi nợ thì được ghi nợ tiền sử dụng đất theo quy định tại Điều 16 Nghị […]

Có được cấp phép xây dựng khi còn nợ tiền sử dụng đất không?